รางวัลเทศกาลภาพยนตร์สั้น

เทศกาลภาพยนตร์สั้นครั้งที่ 18

ผลรางวัล เทศกาลหนังสั้นครั้งที่ 18

ประกาศ ณ วันที่ 7 กันยายน 2557 หอศิลปวัฒนธรรมแห่งกรุงเทพมหานคร

รางวัล bacc award
The Bird And The Fish โดย กนิษฐรินทร์ ไทยแหลมทอง
อีสานมาร์ โดย ป.แสงศร

รางวัลพิเศษจาก บริษัท Cinetoys & Services จำกัด
ภาพยนตร์เรื่องสุดท้ายพระเอกตายตอนจบ (Rest in Peace) โดย นนทกร ผัดโพธิ์

รางวัลพิเศษจาก VS Service Company Limited
Endslate โดย ชินวร นงค์เยาว์

รางวัลพิราบขาว
วิถีชีวิต โดย ต้า ควา

รางวัลดุ๊ก
ประกาศนียบัตรชมเชย
คน ใต้ ตอ โดย กิตติพัฒน์ กนกนาค
พ่อจ๋า โดย ทิพย์วรรณ นรินทร

รางวัลรองชนะเลิศ
ในหนึ่งปีมีหนึ่งวัน โดย ธีรพันธ์ เงาจีนานันต์
เพลี้ย โดย บุญฤทธิ์ เวียงนนท์

รางวัลชนะเลิศ รางวัลดุ๊ก
เราชาวนาอยู่กับควาย โดย วชร กัณหา

International Competition
Special Mention
Mama by Lidia Sheinin, Russia

Best International Short Film
Cabezón (Big Head) by Jairo Boisier , Chile


รางวัลรัตน์ เปสตันยี
ประกาศนียบัตรชมเชย
วิถีชีวิต โดย ต้า ควา
ดาวอินดี้ โดย สรยศ ประภาพันธ์
ยานศรนารายณ์: ระหว่างวงโคจรดาวอังคารและดาวพฤหัสฯ โดย Paranoid Team

รางวัลรองชนะเลิศ
ตลอดไป โดย ศิวโรจณ์ คงสกุล
วันเวลาที่ผ่านเลยไป โดย วิชชานนท์ สมอุ่มจารย์
Myth of Modernity โดย จุฬญาณนนท์ ศิริผล

รางวัลชนะเลิศ รางวัลรัตน์ เปสตันยี
Endless, Nameless โดย ปฐมพล เทศประทีป

รางวัลปยุต เงากระจ่าง
ประกาศนียบัตรชมเชย
The Bird And The Fish โดย กนิษฐรินทร์ ไทยแหลมทอง
จุดหมาย โดย ปฐมพงศ์ ฐิติธัญ
Aelio โดย พงศ์ปรีชา กิตติพรนิวัฒน์

รางวัลรองชนะเลิศ
แม้เป็นนกได้ โดย ธวัชพงศ์ ตั้งสัจจะพจน์
The Blanket โดย ภัสราภรณ์ ตามภานนท์

รางวัลชนะเลิศ รางวัลปยุต เงากระจ่าง
โพล้เพล้ โดย ชานนท์ ตรีเนตร

รางวัลช้างเผือกพิเศษ
ประกาศนียบัตรชมเชย
รองเท้าคู่เก่า โดย เวธกา จรัมพรสกุล และ สิรยา เลิศสมิทวงศ์ จาก โรงเรียนศึกษานารี
เฟรนชิพเล่ม 2 โดย ภัคชยศ จรัญชล จาก โรงเรียนเบญจมราชูทิศจังหวัดจันทบุรี

รางวัลชนะเลิศ รางวัลช้างเผือกพิเศษ
The Misplaced Flower โดย ซอ ช่ามูเลอ จากโรงเรียนช่าทูเหล่

รางวัลช้างเผือก
ประกาศนียบัตรชมเชย
ช่อง เคลื่อน ลอด โดย ณิชาภา ตรงศิริ
ฮูลาฮูป โดย เรวดี งามลุน คณะวิจิตรศิลป์ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่
ของเขมร โดย พิศมัย ดวงน้อย คณะนิเทศศาสตร์ มหาวิทยาลัยราชภัฏศรีสะเกษ
/'Spel,baund โดย ณัฏฐ์ เอี่ยมขันทองสุข คณะเทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร มหาวิทยาลัยศิลปากร

รางวัลรองชนะเลิศ
329 โดย ติณห์นวัช จันทร์คล้อย คณะสถาปัตยกรรมศาสตร์ สถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้าเจ้าคุณทหารลาดกระบัง
คนธรรพ์ โดย ธีรพัฒน์ งาทอง คณะวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์

รางวัลชนะเลิศ รางวัลช้างเผือก
วันนั้นของเดือน โดย จิรัศยา วงษ์สุทิน คณะนิเทศศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย

JENESYS 2.0

ผู้ได้รับคัดเลือกเข้าร่วมโครงการแลกเปลี่ยนเยาวชนระหว่างประเทศญี่ปุ่นและกลุ่มเอเชียตะวันออก 2.0 (JENESYS 2.0)

A-ANT โดย ณัฐพงศ์ ประศรี / โรงเรียนเสนา "เสนาประสิทธิ์"
Inspiration โดย ปัญญา ชู / โรงเรียนเทพศิรินทร์
Red Shoes โดย วรรณิสา ปิ่นใจ / โรงเรียนเจริญศิลป์ศึกษา "โพธิ์คำอนุสรณ์"
ความฝัน...กับวันที่เลือนลาง โดย ภควดี พงษ์อิศรพันธ์ / โรงเรียนราชโบริกานุเคราะห์
บ้าน โดย อภิญญา มหาธรรม / โรงเรียนเทศบาล3 บ้านเหล่า
พู่กัน โดย ณัฐี วัฒนกูล / โรงเรียนเบ็ญจะมะมหาราช

และ ภาพยนตร์ 3 เรื่องที่เป็นตัวแทน ที่ได้เข้าร่วมประกวด งานเทศกาลภาพยนตร์เยาวชนเอเชีย

Do you? /
ฝันไหม โดย ภัทราภรณ์ รัชตะกิตติสุนทร / โรงเรียนราชินีบน
illusive dream
โดย ภัทริน เชาว์พานิช / โรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยมหาสารคาม (ฝ่ายมัธยม)
Window job
โดย ภรัณยู ไชยศรี / โรงเรียนฤทธิยะวรรณาลัย 2



รางวัลนักแสดง
อรอนงค์ ไทยศรีวงศ์ จากเรื่อง แหม่มแอนนา หัวนม มาคารอง โพนยางคำ และการศึกษาขั้นพื้นฐาน

รางวัลวิจิตรมาตรา
แดดเช้า โดย ม่อนคำ ขุขันธิน, หรินทร์ แพทรงไทย
เด็ก แก่ แดด โดย นคร ไชยศรี
แม้เป็นนกได้ โดย ธวัชพงศ์ ตั้งสัจจะพจน์
ตลอดไป โดย ศิวโรจณ์ คงสกุล

รางวัลขวัญใจมหาชน

(คะแนนเท่ากัน)

วันนั้นของเดือน โดย จิรัศยา วงษ์สุทิน คณะนิเทศศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย
เฟรนชิพเล่ม 2 โดย ภัคชยศ จรัญชล จาก โรงเรียนเบญจมราชูทิศจังหวัดจันทบุรี

















สมัครสมาชิก Thai Film เพื่อรับข่าวสารข้อมูลทางอีเมล์และรับสิทธิประโยชน์ต่างๆสำหรับสมาชิก [ JOIN ]


Copyright © 2004
Thai Film Foundation All Rights Reserved.
Site by Redlab