รางวัลเทศกาลภาพยนตร์สั้น

เทศกาลภาพยนตร์สั้นครั้งที่ 19

รางวัลขวัญใจมหาชน

Dreamscape โดย วรรจธนภูมิ ลายสุวรรณชัย


International Competition

Best Short Film Award

Renée R. Letters by Lisa Reboulleau (France)


Special Mention

Fallen Leaves by Masha Kondakova (Ukraine)

Moving in Circles by Maxim Dashkin (Russia)


รางวัลรัตน์ เปสตันยี

รางวัลชนะเลิศ

ภาพติดตา โดย พัฒนะ จิรวงศ์


รางวัลรองชนะเลิศ

Motherland โดย วรินดา ณรงค์ฤทธิคุณ

อยากสวมกอด เหนือยอดมะม่วง โดย สกัณห์ อายุรพงค์


ประกาศนียบัตรชมเชย

รอยเท้าของเรา โดย ต้าควา


รางวัลช้างเผือก

รางวัลชนะเลิศ

นกตัวนั้นมันตายไปเองเฉยเฉย โดย ตุลยวัต สัจจะธีระกูล

คณะสถาปัตยกรรมศาสตร์ สถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้าเจ้าคุณทหารลาดกระบัง


รางวัลรองชนะเลิศ

เด็กน้อยบ้านโนนสะอาด โดย ไกรลาศ พลดงนอก

คณะนิเทศศาสตร์ มหาวิทยาลัยเกษมบัณฑิต


ในวันที่พระอาทิตย์ขึ้นทิศตะวันตก โดย ภมรภรณ์ ตันเดี่ยว

คณะเทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร มหาวิทยาลัยศิลปากร


ประกาศนียบัตรชมเชย

Glowstick โดย ปภาวี จิณสิทธิ์

คณะนิเทศศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย (หลักสูตรภาษาอังกฤษ)


กาลครั้งหนึ่ง โดย จันทราญา สุริยงค์ และ ศิริภัสสร อำนวยสมบัติ
วิทยาลัยนวัตกรรมสื่อสารสังคม มหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒ


อ้วนกว่านี้ก็พีแล้ว โดย ญาณิศา ภรณวลัย
คณะนิเทศศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย


รางวัลช้างเผือกพิเศษ

รางวัลชนะเลิศ

Last Summer โดย ดาโพ มรดกพนา โรงเรียนสรรพวิทยาคม


รางวัลรองชนะเลิศ

What a Wonderful World โดย จิรภัทร ทวีชื่น, ธนวัฒน์ นุ่มเจริญ และ ภูธน ทองตัน โรงเรียนศรีสะเกษ


ประกาศนียบัตรชมเชย

Untitled โดย รัชพล แสงศรี และ ธันยวัตร สัจจะธีระกูล โรงเรียนพระมารดานิจจานุเคราะห์


รางวัลปยุต เงากระจ่าง

รางวัลชนะเลิศ

Prince Johnny โดย ภัทรดล กิจเจริญ


รางวัลรองชนะเลิศ

Fragile โดย เจนเนตร พรหมสุทธิ

Stained White โดย ธัญชนก พฤทธ์กิตติวงศ์ วิชุดา สุรัติชัยกุล ศุภิสรา ทรงพิโรจน์

Sound of the Silence โดย อัคร์ภพ ขรรค์ศร


ประกาศนียบัตรชมเชย

Breaking Zoo โดย ประกาศิต นวลศรี

Lamp โดย นฤภร วินิยกูล

ขาว-ดำ โดย จาตุรนต์ เจตน์วิริยานนท์

Kickoff โดย ธวัชพงศ์ ตั้งสัจจะพจน์



รางวัลดุ๊ก (ภาพยนตร์สารคดี)

รางวัลชนะเลิศ

ชินมาลิน โดย เชวง ไชยวรรณ


รางวัลรองชนะเลิศ

Michael’s โดย คุณวุฒิ บุญฤกษ์

The Spirit of the Age โดย วิชชานนท์ สมอุ่มจารย์


ประกาศนียบัตรชมเชย

ชุมชน คน ขยะ โดย ฐิติภัทร์ รจนากร และ ปวีณ์ เมลานนท์

ปากบารา โดย อภิชน รัตนาภายน และ วัชรี รัตนะกรี


รางวัลพิเศษจาก บริษัท Cinetoys & Services จำกัด

(ลิ)ดฉาก โดย ราชพฤกษ์ ติยะจามร

คณะสถาปัตยกรรมศาสตร์ สถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้าเจ้าคุณทหาร ลาดกระบัง


รางวัลวิจิตรมาตรา

ส่วนที่หายไป โดย ณัฐพล รักขธรรม, พัฒนะ ไพบูลย์

ฝน โดย เอกพงษ์ สราญเศรษฐ์

ถ้าเธอเป็นนก ฉันจะเป็นท้องฟ้า โดย วิสุตา มาถนอม

หญ้าหก โดย ณัฏฐา หอมทรัพย์


bacc award

กาลครั้งหนึ่ง โดย จันทราญา สุริยงค์ และ ศิริภัสสร อำนวยสมบัติ

Dreamscape โดย วรรจธนภูมิ ลายสุวรรณชัย


รางวัลพิราบขาว

ชินมาลิน โดย เชวง ไชยวรรณ


รางวัลนักแสดง

อรัชพร โภคินภากร จาก Glowstick


รางวัล Jenesys 2015

UP BEAT โดย ณัฐนนท์ ราตรี โรงเรียนสวนกุหลาบวิทยาลัย นนทบุรี

จริงๆตอนนั้นก็ดีนะ โดย ฎากร เสนาคุณ โรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยมหาสารคาม (ฝ่ายมัธยม)

Simplest โดย ณธรณ์ เตชศรีสุธี โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษา

Best Wish โดย ธนวินท์ พัฒนา โรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยเชียงใหม่

Stickers โดย ชลธิชา แสงสีดา โรงเรียนเบ็ญจะมะมหาราช

Rice soup โดย จีรชัย มุทาพร โรงเรียนเจริญศิลป์ศึกษา "โพธิ์คำอนุสรณ์"


ภาพยนตร์ที่ได้เป็นตัวแทนประกวดงานเทศกาลภาพยนตร์เอเชียน 2015

Alone โดย ทศพร ขุนวงษา โรงเรียนราชโบริกานุเคราะห์

กีตาร์ของพ่อ โดย นาดา รอดอินทร์ โรงเรียนเทศบาล 3 บ้านเหล่า

The little thing โดย ณัฐพล อมรจรูญ โรงเรียนเทพศิรินทร์

















สมัครสมาชิก Thai Film เพื่อรับข่าวสารข้อมูลทางอีเมล์และรับสิทธิประโยชน์ต่างๆสำหรับสมาชิก [ JOIN ]


Copyright © 2004
Thai Film Foundation All Rights Reserved.
Site by Redlab